Nyota wa zamani wa Chelsea, Joe Cole ameitaka Uingereza kuwa jasiri baada ya timu ya Gareth Southgate kupoteza kwa bao 1-0 kwenye Ligi ya Mataifa dhidi ya Italia.

Katika mechi ya marudiano ya fainali ya michuano ya Ulaya mwaka jana, Uingereza ilikosa msukumo wa kusonga mbele na kipindi cha kwanza kiliisha bila bao.

 

Joe Cole Awapa Siri ya Ushindi Uingereza Kuelekea Kombe la Dunia

Ingawa wenyeji hawatashiriki Kombe lijalo la Dunia baada ya kushindwa kufuzu, ni timu ya Roberto Mancini iliyotibua dakika ya 68 kupitia kwa mshambuliaji wa Napoli Giacomo Raspadori.

Hatimaye England hawakuweza kudhibiti mchezo kutoka kwa wapinzani wao, na mchezo ulimalizika kwa matokeo mengine ya kukatisha tamaa katika ushindani kwa timu ya Southgate, ikimaanisha kushuka daraja la pili la Ligi ya Mataifa.

 

Joe Cole Awapa Siri ya Ushindi Uingereza Kuelekea Kombe la Dunia

Akizungumza kwenye Channel 4 kufuatia mchezo huo, Cole alieleza kile anachoamini kuwa ni masuala ya msingi ndani ya kikosi cha England:

“Ilikuwa namna tulivyoanza mchezo. Waitaliano walikuwa juu yake na hatukuwa karibu nao. Matatizo yanayoendelea kujitokeza.”

“Hawa vijana wana uwezo. Ni wachezaji bora. Jude Bellingham, mwenye umri wa miaka 19, alikuwa mchezaji wetu bora usiku wa leo. Lakini hilo halikubaliki kwa ubora tulionao kwa sababu wana uwezo.”

 

Joe Cole Awapa Siri ya Ushindi Uingereza Kuelekea Kombe la Dunia

Mchezaji huyo mwenye umri wa miaka 40 aliichezea England mechi 56, na akaimarisha nafasi yake ya kuanza kwenye Kombe la Dunia la 2006 nchini Ujerumani, baada ya kufanya vyema katika michezo kabla ya michuano hiyo.

Akifahamu vyema jinsi ya kuwa na matokeo mazuri kabla ya mchuano mkubwa, Cole alielezea umuhimu wa mechi ya mwisho ya England kabla ya mechi dhidi ya Ujerumani.

 

Joe Cole Awapa Siri ya Ushindi Uingereza Kuelekea Kombe la Dunia

“Inaweka jukumu kubwa kwenye mchezo. Ni mchezo wa mwisho ambao tutacheza kama kikundi kabla ya kuwa Qatar. Kuna utu, kuna mhusika katika kundi hili, lakini wamepoteza njia katika mechi tano au sita zilizopita. Wanaweza kuipata. Gareth Southgate inabidi kutafuta njia ya kuinua kundi hili katika wiki hii ijayo.”

JIBU

Tafadhali andika maoni yako
Tafadhali andika jina lako hapa