Kundi la wafuasi wa Manchester United limedai kuwa lilikaguliwa na klabu na shirika la utangazaji la michezo la Marekani, NBC, baada ya maandamano ya kupinga umiliki wa United kupangwa katika hafla ya hivi majuzi ya mashabiki huko Philadelphia.

Kikundi cha 1958, ‘kikundi cha chinichini cha wekundu kilichokusudia kudumisha maadili ya Manchester United, tamaduni na tamaduni zake’, kilitoa taarifa Jumanne ikipendekeza juhudi zake za kupinga Marekani zimepunguzwa.

 

Mashabiki wa United Watoa Malalamiko Yao

Inasema makundi kadhaa ya wafuasi wa Marekani yalipanga kuandamana dhidi ya mmiliki wa Manchester United Avram Glazer kwenye tamasha la mashabiki wa Ligi Kuu ya NBC Sports mjini Philadelphia mnamo Oktoba 15 na 16.

Tukio hilo lilitangazwa kote Marekani kwenye televisheni na majukwaa ya utiririshaji, pamoja na machapisho kwenye mitandao ya kijamii.

“Wafuasi wetu nchini Marekani wangevaa Kijani & Dhahabu. Shikilia mabango ya ‘Glazer Out’ na ujiweke sawa ili hii inaswe na matangazo ya moja kwa moja na pia fursa za picha na utengenezaji wa filamu katika tamasha hilo lote,’ ilisomeka taarifa hiyo.

“Siku mbili kabla ya tamasha, mwanachama mmoja wa MUSC (Manchester United Supporters Club) alikuwa akipigiwa simu na wawakilishi wa Manchester United ambao aliwashauri kwamba NBC haitapiga rangi yoyote ya Kijani na Dhahabu inayowakilisha maandamano ya kupinga familia ya Glazer.

 

Mashabiki wa United Watoa Malalamiko Yao

“Bila shaka ikiwa mashabiki wa United watachagua kutumia rangi hizi au kushikilia mabango ya kupinga hawatarekodiwa au kupigwa picha. Ni wazi mbinu ya shinikizo kutoka kwa klabu ili kupunguza maandamano ya mashabiki.

“Kunyamazisha haki zetu kama wafuasi wa United kupinga umiliki wa Glazer. Tumesikia na kuona haya yote hapo awali, sivyo?

“Mashabiki wenzetu nchini Marekani waliamua kwamba wataendelea kuvaa Green & Gold na kupeleka mabango yao kwenye tamasha. Hata hivyo, kama ilivyotarajiwa utangazaji mdogo au haukupatikana kwenye chaneli rasmi za NBC.’

JIBU

Tafadhali andika maoni yako
Tafadhali andika jina lako hapa