Totti: Andrea Pirlo mara nyingi anasifiwa kwa kumrejesha Joe Hart kwa Shrewsbury kwa mkwaju wa penalti wa ajabu wa Panenka katika Euro 2012.

Lakini kama mchezaji huyo wa zamani wa AC Milan na Juventus alivyokuwa, yeye si Muitaliano wa kwanza kufanikiwa kufanya hivyo katika mikwaju ya penalti kwenye michuano ya Ulaya.

 

Totti Afichua Jinsi Alivyolikataa Dili la AC Milan

Francesco Totti alitumia vyema mkwaju wake wa ‘kijiko’ wakati Italia ilipoiondoa mwenyeji mwenza Uholanzi nje ya shindano hilo miaka 12 iliyopita. Alionyesha utulivu wa ajabu katika hali hiyo ya presha lakini ni jambo alilolipanga mapema. Haikufanya lolote kuwatuliza wachezaji wenzake ingawa.

Alessandro Nesta alifichua Totti alimpiga kwenye Playstation wakati wa mashindano, akifunga bao na Panenka na akaapa kufanya hivyo katika maisha halisi.

 

Totti Afichua Jinsi Alivyolikataa Dili la AC Milan

Luigi Di Biagio aliwaweka Waitaliano 2-0 kwenye mkwaju wa penalti na aliporejea Totti alisema: “Sasa nitafanya kijiko!”

“Ana kichaa?” alishangaa nahodha Paolo Maldini. “Kuna fainali kwenye mstari.”
Maldini hakuwa na haja ya kuwa na wasiwasi kwani Totti aliizamisha penalti yake kwa utulivu huku Edwin van der Sar akienda vibaya.

 

Totti Afichua Jinsi Alivyolikataa Dili la AC Milan

Francesco baadaye alisema: “Ili kupiga penalti kama hiyo lazima uwe mwendawazimu au mzuri sana na sidhani kama nina wazimu.”

Wachache wangekuwa na barafu kwenye mishipa yao kwa kiwango hicho lakini Francescoi amezoea machafuko.

 

Totti Afichua Jinsi Alivyolikataa Dili la AC Milan

Mwaka mmoja kabla ya kujiunga na klabu ya nyumbani ya Roma akiwa na umri wa miaka 13, AC Milan ilituma ofa ya lira milioni 300 (takriban paundi 132,000) kwa klabu yake wakati huo, AS Lodigiani.

Milan ilikuwa klabu kubwa ya Italia wakati huo na Totti anakiri pengine angeenda lakini mama yake alikuwa na mawazo mengine.

Aliiambia tovuti rasmi ya Roma: “Katika hafla hiyo ni familia yangu iliyokataa. Mama yangu hasa. Yeye ni shule ya zamani, mwenye hofu na mwenye kumiliki.”

“Baba yangu alikuwa akifanya kazi hadi usiku, kwa hivyo yeye ndiye alikuwa akinitunza wakati mwingi. Hakutaka niondoke, alinitaka niwe mwenyewe.”

 

Totti Afichua Jinsi Alivyolikataa Dili la AC Milan

Badala yake, maisha kama mchezaji wa klabu moja yalimngoja alipoanza kucheza mechi yake ya kwanza akiwa na umri wa miaka 16 tarehe 28 Machi, 1993. Francescoanasema baadaye alikataa nafasi ya kusaini Real Madrid msimu wa 2003/04. Kuhamia Bernabeu bila shaka kungemletea mataji zaidi, Totti alishinda tu Serie A moja na Coppa Italia mara mbili na Suppercoppa Italianas.

JIBU

Tafadhali andika maoni yako
Tafadhali andika jina lako hapa