Kampuni kubwa ya mavazi nchini Marekani Nike linasema liliacha kufanya kazi na mchezaji wa Brazil Neymar kwa sababu alikataa kushirikiana katika uchunguzi juu ya madai ya unyanyasaji wa kingono dhidi ya mfanyakazi.

Tukio hilo linalodaiwa lilitokea mnamo 2016 na liliripotiwa kwa Nike mnamo 2018. Nike ilisema uchunguzi wake haukuwa wa kweli. Msemaji wa Neymar alisema alikataa unyanyasaji wa kijinsia na akajitenga na Nike mwaka jana kwa sababu za kibiashara.

 

neymar, Nike Sababu ya Kumtema Neymar., Meridianbet
Neymar akiwa na Nike kabla ya kuvunja mkataba.

“Neymar Jr atajitetea kwa nguvu dhidi ya mashambulio haya ya msingi ikiwa madai yoyote yatatolewa, ambayo hayakutokea hadi sasa,” aliiambia gazeti la Wall Street Journal (WSJ), ambalo liliripoti habari hiyo kwanza.

Nike iliachana na Neymar mnamo Agosti 2020, na kumaliza moja ya mikataba yake ya udhamini wa hali ya juu. Kampuni hiyo haikutoa sababu ya kutengana naye wakati huo.

Katika taarifa yake Alhamisi, ilisema: “Haitakuwa sahihi kwa Nike kutoa taarifa ya mashtaka bila kuweza kutoa ushahidi wa kuunga mkono.”

 

Lakini iliongeza: “Nike ilimaliza uhusiano wake na mchezaji huyo kwa sababu alikataa kushirikiana katika uchunguzi kuhusu madai ya kumdhulumu mfanyakazi.”

Nike alisema mfanyakazi huyo aliripoti madai hayo mnamo 2018 lakini mwanzoni alitaka kuepusha uchunguzi na kuiweka siri. Ilisema iliagiza uchunguzi huru juu ya suala hilo mwaka uliofuata, wakati alipoonyesha nia.

 

neymar, Nike Sababu ya Kumtema Neymar., Meridianbet
Neymar Amesaini Mkataba na Puma.

Mtuhumiwa hajatajwa, Nike ilisema: “Tunaendelea kuheshimu usiri wa mfanyakazi na pia tunatambua kuwa hii imekuwa hali ngumu kwake”

Neymar ambaye kwa sasa anachezea timu ya Ufaransa ya Paris Saint-Germain alikanusha mashtaka ya ubakaji mnamo 2019, katika kesi ambayo mwishowe ilifutwa. Kwasasa ameingia mkataba na kampuni ya Puma ambao ni washindani wa Nike.


BONASI YA 50% KILA SIKU KATIKA KASINO ZA EVOPLAY HAPA MERIDIANBET.

Meridianbet na Evoplay Kasino wanakupa bonasi ya 50% ya kiasi utakachoweka katika akaunti yako leo. Unasubiri nini ni wakati wa kupiga pesa sasa na Mabingwa.

tuchel, Tuchel :Tuna Bahati Tottenham Wametusaidia Kazi., Meridianbet

SOMA ZAIDI

ONI MOJA

JIBU

Tafadhali andika maoni yako
Tafadhali andika jina lako hapa