Roberto Mancini ameeleza ndugu yake mdogo Gianluca Vialli kama mtu kamili na jasiri baada ya kufariki akiwa na umri wa miaka 58.

 

Mancini Atoa Salamu za Kihisia kwa Kaka Yake Mdogo Vialli

Mshambuliaji wa zamani wa Italia, Cremonese, Sampdoria, Juventus na Chelsea Vialli alifariki hapo jana.

Vialli maarufu na aliyefanikiwa sana aligunduliwa kwa mara ya kwanza na kansa mwaka 2017 na alipatikana tena na ugonjwa huo mwaka wa 2021, baada ya kupewa matibabu kamili miaka mitatu iliyopita.

Kifo cha kocha huyo wa zamani wa Chelsea Vialli kimetikisa ulimwengu wa soka chini ya mwezi mmoja baada ya kujiuzulu kama mkuu wa wajumbe wa timu ya taifa ya Italia.

Mancini Atoa Salamu za Kihisia kwa Kaka Yake Mdogo Vialli

Kocha mkuu wa Italia Mancini amezungumza kuhusu ziara yake ya mwisho ya kumuona rafiki yake wa karibu wa muda mrefu mwishoni mwa mwezi uliopita, mara tu baada ya kifo cha Sinisa Mihajlovic.

Aliliambia gazeti la¬†Corriere dello Sport: “Hakuwa na uwezo, mwenye sauti ndogo, lakini mwenye busara. Tulizungumza kidogo kuhusu kila kitu, hata aliniuliza kuhusu kujumuika pamoja na vijana mwezi Desemba. Alitaka kujua maendeleo ya mradi.”

Mancini alitoa pongezi kwa Vialli, ambaye alisherehekea ushindi wa ubingwa wa Uropa naye huko Wembley mnamo Juni 2021 kufuatia ushindi dhidi ya Uingereza.

Mancini Atoa Salamu za Kihisia kwa Kaka Yake Mdogo Vialli

Aliongeza Luca alikuwa akitabasamu, wakataniana, akamwambia kuwa anapata zaidi ya mimi pale Sampdoria, rais anamlipa zaidi ya mimi. Siku chache baada ya kuaga kwa Sinisa, alifiwa na kaka mwingine kaka mdogo alipenda kumpigia simu.

“Tulikutana tukiwa na umri wa miaka 16 na hatukuwahi kutengana. Safari nzima pamoja. Sekta ya vijana ya Azzurri, timu ya taifa, Samp, furaha na maumivu, ushindi na kushindwa. Usiku huo mara mbili Wembley.”

Mancini anasema kuwa wakati mmoja walilia kwa huzuni na uchungu, miaka mingi iliyopita. Wakati mwingine, walilia kwa furaha, kama walivyounganishwa na hatima, kabla ya kifo chake. Gianluca alikuwa mbora wao mshambuliaji kamili, mtu mkamilifu na jasiri.

Mancini Atoa Salamu za Kihisia kwa Kaka Yake Mdogo Vialli

N ametumaini kwa muda mrefu angeweza kuwa rais wa Sampdoria, angefungua historia ya ajabu, kama wakati alipokuwa mwanasoka. Ilikuwa ni fursa nzuri kuwa rafiki yake na mchezaji mwenza katika soka na maisha.

Alimfurahisha pia, alikuwa na jukumu muhimu katika ushindi wa Euro. Wachezaji walimpenda. Gianluca alikuwa na nguvu na aliwapa ujasiri ambao walikuwa hawajui ambao aliutumia kupambana na ugonjwa, akakaa nao hadi akaweza.

Mancini Atoa Salamu za Kihisia kwa Kaka Yake Mdogo Vialli

“Namuaga kaka mwingine, baada ya Sinisa. Kwa nguvu zake, nitaenda mbele kumkabidhi kitu muhimu, ambacho tumekuwa tukikiota maishani.”

JIBU

Tafadhali andika maoni yako
Tafadhali andika jina lako hapa