Kocha wa timu ya Taifa ya Brazil Tite ameamua kuacha kuinoa timu hiyo baada ya kuondolewa kwenye Kombe la Dunia hapo jana kwa mikwaju ya penalti dhidi ya Croatia na kusisitiza kuwa mzunguko wake umekwisha.

 

Tite Aachia Ngazi Timu ya Taifa ya Brazil

Tite mwenye umri wa miaka 61 aliweka wazi mwezi Februari kwamba hatasalia kuinoa Selecao bada ya Kombe la Dunia la Qatar 2022, huku jana wakiaga mashindano hayo kwa kufungwa 4-2 kufuatia sare ya 1-1 baada ya muda wa ziada.

Neymar alikuwa ameipa Brazil bao la kuongoza kwa bao zuri kabla ya muda wa mapumziko katika muda wa nyongeza lakini mkwaju wa Bruno Petkovic ulifanya ubao usome 1-1 na kwenda hatua ya matuta.

Rodrygo na Marquinhos wote walishindwa kufunga penalti zao kwenye mikwaju ya penalti huku Croatia wakifunga mabao yao yote manne, na kuwahakikishia vijana wa Zlatko Dalic kutinga nusu fainali ya pili mfululizo ya Kombe la Dunia.

Tite Aachia Ngazi Timu ya Taifa ya Brazil

Kushindwa kulimaanisha kuwa Brazil waliondolewa robo fainali katika Fainali za Kombe la Dunia mfululizo chini ya Tite lakini anasisitiza kwamba hilo halitabadilika ambapo mustakabali wake upo.

Tite amewaambia wanahabari kuwa; “Kwa kweli ni ngumu sana, lakini ni mkwamo sasa kuhusu mwisho wa mzunguko wangu na kikosi cha Brazil, nadhani mzunguko umeisha na nilisema hivyo zaidi ya nusu mwaka uliopita. Ninaweka neno langu, hatupaswi kufanya drama kuhusu hili.

Utendaji wao wa Kombe la Dunia chini ya uongozi wake umekuwa wa kukatisha tamaa, Tite alishinda Copa America 2019 wakati akiwa mkufunzi wa Selecao, lakini alihisi kuwa bado hali ilikuwa bado mbichi sana kuweza kutoa maarifa yanayofaa kuhusu mada kama hiyo, haswa kutokana na hisia za kufyatuliana risasi.

Tite Aachia Ngazi Timu ya Taifa ya Brazil

“Baada ya muda vyombo vya habari vitafanya tathmini ipasavyo na wengine watafanya, lakini hivi sasa siko katika hali ya kufanya tathmini, hasa baada ya kushindwa kupitia mikwaju ya penalti. Siwezi kufanya hivyo kwa sasa.”

JIBU

Tafadhali andika maoni yako
Tafadhali andika jina lako hapa