Pochettino Aiambia Chelsea Wafanye Vizuri Kuanzia Siku ya Kwanza

Mauricio Pochettino alitumia utambulisho wake rasmi kama meneja wa Chelsea kuonya kwamba ni lazima klabu hiyo isonge mbele haraka kutokana na kampeni yao mbaya msimu uliopita kwani hakuna uvumilivu katika soka.

 

Pochettino Aiambia Chelsea Wafanye Vizuri Kuanzia Siku ya Kwanza

Miezi 12 ya kwanza ya umiliki wa muungano wa mji mkuu wa Todd Boehly wa Clearlake ilishuhudia timu hiyo ikirekodi nafasi yake ya chini kabisa ya Ligi Kuu katika kipindi cha miaka 29 na kufunga mabao machache ya ligi kuliko msimu wowote tangu 1924.

Kocha huyo wa zamani wa Spurs, ambaye uteuzi wake ulithibitishwa zaidi ya mwezi mmoja uliopita, alianza kazi rasmi katika klabu ya Cobham Jumatatu na anakabiliwa na kibarua kigumu cha kuokota wachezaji hao katika msimu uliosababisha mameneja wawili kufukuzwa kazi na zaidi ya pauni milioni 600 zikitumika kutengeneza kikosi.

Kazi imeanza ya kupunguza wachezaji na kupunguza bili ya mishahara huku Mason Mount na N’Golo Kante wakiwa miongoni mwa wachezaji tisa wa kikosi cha kwanza ambao wameondoka tangu dirisha la usajili kufunguliwa tena.

Pochettino Aiambia Chelsea Wafanye Vizuri Kuanzia Siku ya Kwanza

Pochettino aliahidi harakati zaidi katika soko la uhamisho na akasema atachukua jukumu la mikono zaidi katika kuajiri sasa kwani ameanza kazi rasmi, ingawa wakurugenzi wenza wa michezo Paul Winstanley na Lawrence Stewart wataendelea kuongoza mchakato huo.

Chelsea wanaanza maisha kwa ushindani chini ya meneja wao mpya dhidi ya Liverpool uwanjani Stamford Bridge mnamo Agosti 13, na Muargentina huyo alisema yeye na wachezaji wake wasitarajie kupewa kipindi cha mpito ambacho watapona kutokana na kampeni yao ya mwisho.

Pochettino amesema; “Kila msimu mmoja, sio tu wachezaji bali pia wafanyikazi na watu na mashabiki wana uwezo wa kusonga mbele haraka. Katika soka, unahitaji kusonga mbele haraka. Ikiwa sivyo, umekufa.”

Pochettino Aiambia Chelsea Wafanye Vizuri Kuanzia Siku ya Kwanza

Mmiliki mwenza Boehly hadi sasa amejionyesha kuwa yuko tayari kuwafuta kazi mameneja kama mtangulizi wake Roman Abramovich, huku Thomas Tuchel na Graham Potter tayari wakiwa wameondolewa huku kila mmoja akifanya kazi kwa miezi michache tu chini ya Mmarekani huyo.

Pochettino alipewa miaka mitano na nusu kufanya kazi katika uteuzi wake wa mwisho wa Ligi Kuu ya Uingereza, Tottenham, na wakati huo ilikuwa na athari ya mabadiliko kwenye klabu, na kuwafanya kutoka nafasi ya sita mwaka 2014 na kuwa wapinzani wa taji misimu miwili, baadaye na fainali za Ligi ya Mabingwa mwaka 2019.

Aliulizwa kama alitarajia kupewa dirisha kama hilo huko Stamford Bridge ambapo angejijenga upya kufuatia kushindwa kwa msimu uliopita.

Pochettino Aiambia Chelsea Wafanye Vizuri Kuanzia Siku ya Kwanza

“Katika soka, hakuna uvumilivu, ni ngumu kusubiri. Kwa Chelsea, sio juu ya kuuliza muda. Unahitaji kutoa kutoka siku ya kwanza.”

Ndio maana tunafanya kazi sasa katika uwanja wa mazoezi. Sio kupoteza muda. Ni kutoa kutoka sasa, kutoa bora yetu, kuweka katika huduma ya timu. Soka ni leo au jana, huwezi kuongea kwa muda mrefu sana. Amesema kocha huyo.

Aliongeza kuwa uelewa umepatikana tangu mapema mazungumzo ya kwanza na uongozi juu ya kile ambacho kingetarajiwa kutoka kwake katika jukumu hilo.

Pochettino Aiambia Chelsea Wafanye Vizuri Kuanzia Siku ya Kwanza

Mimi sio kocha ambaye anahitaji kuuliza nguvu. Siulizi katika mkataba wangu kifungu ambacho ninahitaji kufanya hivi au vile. Nahitaji kuwaonyesha wamiliki na wachezaji na mashabiki kwamba wanaweza kuniamini na maamuzi yangu. Alimaliza hivyo.

Acha ujumbe