Mkuu wa LaLiga Tebas Amesikitishwa na Uchunguzi wa Polepole wa Man City

Mkuu wa Laliga, Javier Tebas amesema kuwa uchunguzi kuhusu madai ya utovu wa fedha wa Manchester City “umechukua muda mrefu”.

 

Mkuu wa LaLiga Tebas Amesikitishwa na Uchunguzi wa Polepole wa Man City

Mabingwa hao watetezi wa ligi kuu ya Uingereza, wameshtakiwa na shindano hilo kwa ukiukaji wa sheria zaidi ya 100 kuhusiana na shughuli zao za kifedha kufuatia uchunguzi uliodumu kwa Wober kwa miaka minne.

City wamekanusha kufanya makosa yoyote, na wanasema watapambana na tuhuma hizo, ambazo zinaweza kusababisha vikwazo ikiwa ni pamoja na kukatwa pointi na uwezekano wa kushushwa daraja.

Tebas, ambaye mara kwa mara amekuwa akikosoa utajiri wa Ligi Kuu ya Uingereza, alipendekeza kuwa uchunguzi umevuta miguu hata hivyo baada ya kuibua suala hilo kwa mara ya kwanza mnamo 2017.

Mkuu wa LaLiga Tebas Amesikitishwa na Uchunguzi wa Polepole wa Man City

“Sasa ni 2023, na hakuna kilichoendelea, lakini ghafla kuna uchunguzi. Imechukua muda mrefu sana. Tunajua kulikuwa na madai ya ukiukaji wa vifungu 100. Hivyo maamuzi yoyote yatalazimika kupitishwa ipasavyo na Ligi Kuu.”  aliambia Mkutano wa Biashara ya Soka wa Financial Times.

Tebas alilinganisha na vinara wa LaLiga Barcelona, ​​ambao mara kwa mara wamekuwa wakizozana na bodi inayoongoza kuhusu mwenendo wao wa kifedha. Blaugrana wamekusanya deni la kumwagilia macho, na walilazimika kuamsha viwango vya ziada vya kifedha ili kufadhili shughuli zao za soko la uhamishaji mwaka jana.

Mkuu huyo wa Laliga aliongeza kuwa mojawapo ya mambo mabaya zaidi kuhusu udhibiti wa fedha ni kama hutafuata au kuzingatia sheria. Barcelona ni muhimu sana kwa LaLiga nchini Uhispania, lakini kama angeangalia pembeni na kutozingatia kinachoendelea na fedha zao, lingekuwa kosa kubwa.

Mkuu wa LaLiga Tebas Amesikitishwa na Uchunguzi wa Polepole wa Man City

“Mfumo wetu wote ungeanguka. Haiwezekani kwao kufanya biashara ya uhamisho wakati wa kiangazi kwa sababu ya idadi. Hili linahitaji kutatuliwa, na tunahitaji kuchukua hatua.”

Acha ujumbe