Joe Cole amefichua jinsi Fabio Capello na wakufunzi wake wangeishangilia Italia wakati wa Kombe la Dunia la 2010, licha ya kuwa meneja wa Uingereza.

 

cole
Aliyekuwa Kocha wa England- Fabio Capello

Uingereza walikuwa na mchuano mbaya nchini Afrika Kusini chini ya Capello, na kutinga hatua ya makundi kabla ya kutinga Raundi ya 16 kwa kupoteza dhidi ya Ujerumani.

Cole, ambaye alikuwemo kwenye kikosi cha wachezaji 23 wa Muitaliano huyo, amesema “alisumbuka kama Muingereza” kwamba Capello na wafanyakazi wake wa nyuma hawakuweka uaminifu wao wa Kiitaliano kando wakati walipaswa kuzingatia Uingereza.

 

Cole

Alisema: “Kilichonifanya kwenye Kombe la Dunia ni wakati wote walikuwa wakiitazama Italia, kama vile kupiga mayowe na kupiga shuti walipofunga.

“Nadhani tu kwamba mtazamo wa mbele wa hilo haukuwa mzuri. Ilinisumbua kama Mwingereza.”

Baada ya sare na Marekani na Algeria, Uingereza iliishinda Slovenia na kutinga hatua ya 16 bora, ambapo Frank Lampard alifunga bao lililokataliwa katika hatua muhimu ya kichapo cha goli  4-1 na Ujerumani.

La kushangaza ni kwamba hakuwa na mengi ya kushangilia kwa ajili ya Italia pia, huku nchi yake ya asili ikimaliza mkiani mwa kundi lao nyuma ya Paraguay, Slovakia na New Zealand bila ushindi wowote kwa jina lao.

Cole mara nyingi amekosoa kushindwa kwa Capello kama meneja wa England katika miaka ya hivi karibuni.

 

cole

Hivi majuzi katika safu na Telegraph, alifichua kwamba Capello ‘hakuwa na mpango wa kimbinu’ na alichukua mbinu mbaya na wachezaji akiwemo mlinzi Ledley King, ambaye alikuwa akisumbuliwa na majeraha katika maisha yake yote ya soka.

Cole alisema alitilia shaka timu ya madaktari ya Uingereza kwani King alifanya mazoezi mengi ya gym kuliko ratiba yake ya kawaida, huku beki huyo wa zamani wa Tottenham akiuguza jeraha kwenye mechi yao ya kwanza dhidi ya Marekani.

Katika safu yake pia alifichua jinsi Capello angepiga marufuku wachezaji kuwa na siagi kwenye chakula chao au kunywa glasi ya divai nyekundu jioni.

Aliongeza: ‘Hata tulipopigwa chini, hakukuwa na uchunguzi. Capello alitaka kubaki na kazi yake. Kulikuwa na haja ya kuwa na mapinduzi lakini hakuna aliyefika. Nilizungumza baada ya mchuano kwa kufadhaika kwa kupata mechi mbili pekee, zote kama mbadala wa kipindi cha pili – na zaidi kwa sababu tulipaswa kufanya vizuri zaidi.

“Tulikuwa na wachezaji wazuri. Nimecheza na wachezaji bora zaidi – Didier Drogba, Michael Ballack, Deco – na ninaweza kukuambia kwamba Lampard, Gerrard na Rooney walikuwa wazuri vile vile. Kwa mpango wa kuhifadhi mpira, tungefanya vyema zaidi.”


Kombe la Dunia Linatimua Vumbi huko Qatar ni timu 32, sawa na mechi 64 zitapigwa kwenye viwanja tofauti. Meridianbet wana uwanja wao wa Kushiriki na wewe wakati Michuano hii inaendelea. Uwanja wa Machaguo Spesho ni Kwa ajili yako, wewe Bingwa wa Kubeti. Unaweza kubeti ni Timu gani itachukua Ubingwa, Timu gani Itaongoza kuwa na kadi nyingi za Njano na Nyekundu, au Timu gani itatoka mapema kwenye michuano hiyo. Uamuzi ni wako. Chaguo ni lako. Hii ipo mpaka mwisho wa Kombe la Dunia.

BONYEZA HAPA

 

 

machaguo spesho

JIBU

Tafadhali andika maoni yako
Tafadhali andika jina lako hapa