Wayne Rooney amewataka Makocha wa Uingereza kuacha ukaidi, kufikiria kazi nje ya nchi ili kujiimarisha na kujiendeleza kama makocha.

Mshambuliaji huyo wa zamani wa Manchester United na Everton, kwa sasa anafundisha Ligi ya MLS akiwa na DC United baada ya kuondoka Derby County majira ya joto kufuatia kushushwa daraja kutoka Championship hadi League One.

 

Wayne Rooney Awaonya Makocha wa Uingereza

Rooney alifanya kazi nzuri Pride Park, lakini hakuweza kuisaidia timu hiyo kusalia katika ligi ya daraja la pili England, baada ya kukatwa pointi kutokana na klabu hiyo kuingia kwenye uongozi na kuwaacha wakipigana vita.

Lakini badala ya kusalia Derby au kuchukua kazi mpya Uingereza, Rooney alishangaza watu kwa kuvuka Bahari ya Atlantiki kwa kazi yake ya pili ya usimamizi.

Huku akikiri kuwa ni ‘kucheza kamari’ mchezaji huyo mwenye umri wa miaka 36 anaamini kwamba itampa nafasi ya kuboresha ufundishaji wake na anadhani wengine wanapaswa kufanya hivyo, akidokeza kwamba makocha wa Uingereza wanaweza kuwa wakaidi kutafuta kazi kwingine.

 

Wayne Rooney Awaonya Makocha wa Uingereza

Aliiambia The Times: ‘Ni nafasi ya kujiondoa katika eneo langu la starehe na kujiendeleza kama kocha.

“Ningeweza kukaa nyumbani na kungoja, mameneja wanafukuzwa kazi, kawaida, wakati huu na kazi zingepatikana, lakini nadhani Uingereza tuna ligi bora zaidi ulimwenguni na muundo mzuri chini yake na sisi ni wachezaji bora.”

“Hakuna mameneja wa kutosha wanaochukua hatari hiyo na kujipa changamoto kwa kwenda nje ya nchi. Wengi wanasubiri tu kuona kitakachojiri Uingereza.

‘Kuenda ng’ambo ni kucheza kamari lakini ninajiamini na unaweza kusema “chaguo salama ni nini?” Klabu yoyote unayoenda, kama meneja, kazi yako si salama. Nilidhani hii ni njia ya kuendeleza elimu yangu”.

Rooney pia alielekeza kwa kocha mpya wa Chelsea Graham Potter kama mfano bora, wa jinsi ya kufundisha nje ya nchi kunaweza kusaidia kujenga mawazo kama meneja huku, akifichua kwamba alizungumza naye kuhusu usimamizi wa klabu.

 

Wayne Rooney Awaonya Makocha wa Uingereza

Alisema: ‘Nilizungumza na Graham mwaka jana. Nilikuwa na masaa machache naye kwenye Zoom na alipitia safari yake nami. Alikuwa mzuri, wa kuvutia. Alikuwa akishiriki mawazo yake na mimi nilikuwa nikishiriki mawazo yangu ya jinsi ninavyofanya kazi.

‘Ni vizuri kuinua mawazo kutoka kwa kocha mwingine – nimefanya vivyo hivyo na Gareth Southgate na wengine wachache.

JIBU

Tafadhali andika maoni yako
Tafadhali andika jina lako hapa